Yadda za a zabi bawul ɗin da aka shigo da shi daidai

(Takaitaccen bayanin)Bawuloli da aka shigo da su galibi suna nufin bawuloli daga samfuran ƙasashen waje, galibi na Turai, Amurka da Jafananci.

Bawuloli da aka shigo da su galibi suna nufin bawuloli daga samfuran ƙasashen waje, galibi na Turai, Amurka da Jafananci. Nau'in nau'ikan bawuloli sun haɗa da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon da aka shigo da su, bawul ɗin tsayawa da aka shigo da su, shigo da bawul ɗin daidaitawa, bawul ɗin malam buɗe ido, shigo da bawul ɗin rage bawul, shigo da bawul ɗin solenoid, da sauransu, kuma Akwai sigogi da yawa kamar ƙimar samfur, matsa lamba, zazzabi, kayan abu. , Hanyar haɗi, hanyar aiki, da dai sauransu Wajibi ne don zaɓar bawul ɗin da ya dace bisa ga ainihin buƙatu da halayen samfurin.
1. Halayen bawul ɗin da aka shigo da su sun haɗa da halayen amfani da halayen tsarin

1. Yi amfani da halaye na bawuloli da aka shigo da su

Halayen amfani suna ƙayyade babban aikin amfani da iyawar bawul. Abubuwan da ake amfani da su na bawul sun haɗa da: nau'in bawul (rufe bawul, bawul mai daidaitawa, bawul ɗin aminci, da sauransu); nau'in samfurin (bawul ɗin ƙofar, bawul ɗin duniya, bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin ball, da sauransu); bawul Material na manyan sassa (bawul jiki, bonnet, bawul tushe, bawul diski, sealing surface); yanayin watsa bawul, da sauransu.

2. Halayen tsari

Halayen tsarin suna ƙayyade wasu halaye na tsarin shigarwa na bawul, gyarawa, kiyayewa da sauran hanyoyin. Halayen tsarin sun haɗa da: tsayin tsari da tsayin daka na bawul, hanyar haɗin kai tare da bututun (haɗin flange, haɗin da aka haɗa, haɗin haɗin gwiwa, haɗin haɗin waje na waje, haɗin ƙarshen walda, da sauransu); nau'i na farfajiyar rufewa (zoben inlay, zobe mai zaren, surfacing, waldi mai feshi, jikin bawul); Bawul mai tushe tsarin (sanda mai juyawa, sandar ɗagawa), da dai sauransu.

Na biyu, matakai don zaɓar bawul

Bayyana manufar bawul a cikin kayan aiki ko na'ura, kuma ƙayyade yanayin aiki na bawul: matsakaici mai dacewa, matsa lamba aiki, zafin aiki, da dai sauransu; misali, idan kana so ka zabi Jamus LIT tasha bawul, tabbatar da cewa matsakaici ne tururi, da kuma aiki ka'idar ne 1.3Mpa, aiki zafin jiki ne 200 ℃.

Ƙayyade diamita maras muhimmanci da hanyar haɗin bututun da aka haɗa da bawul: flange, thread, waldi, da dai sauransu; misali, zaɓi bawul tasha tasha kuma tabbatar da cewa hanyar haɗin tana da flanged.

Ƙayyade hanyar aiki da bawul: manual, Electric, electromagnetic, pneumatic ko na'ura mai aiki da karfin ruwa, electro-hydraulic mahada, da dai sauransu.; misali, an zaɓi kashe bawul ɗin hannu.

Ƙayyade kayan da aka zaɓa na harsashi bawul da sassa na ciki bisa ga matsakaici, matsa lamba aiki da zafin aiki na bututun: simintin ƙarfe, carbon karfe, bakin karfe, gami da bakin karfe , ductile jefa baƙin ƙarfe, jan ƙarfe Alloy, da dai sauransu.; kamar simintin ƙarfe kayan da aka zaɓa don bawul ɗin duniya.

Zaɓi nau'in bawul: bawul ɗin rufewa, bawul mai daidaitawa, bawul ɗin aminci, da sauransu;

Ƙayyade nau'in bawul: bawul ɗin ƙofar, bawul ɗin duniya, bawul ɗin ball, bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin maƙura, bawul ɗin aminci, matsa lamba rage bawul, tarkon tururi, da sauransu;

Ƙayyade ma'auni na bawul: Don bawuloli na atomatik, da farko ƙayyade juriya mai ƙyalli, ƙarfin fitarwa, matsa lamba na baya, da dai sauransu bisa ga buƙatun daban-daban, sa'an nan kuma ƙayyade diamita na bututun bututun da diamita na rami na kujera;

Ƙayyade ma'auni na geometric na bawul ɗin da aka zaɓa: tsayin tsari, siffar haɗin flange da girman, girman tsayin bawul bayan buɗewa da rufewa, haɗa girman rami da lamba, girman ƙayyadaddun bawul, da dai sauransu;

Yi amfani da bayanan da ke akwai: kasidar samfurin bawul, samfuran bawul, da sauransu don zaɓar samfuran bawul ɗin da suka dace.

Na uku, tushen zaɓin bawuloli

Manufar, yanayin aiki, da hanyoyin sarrafawa na bawul ɗin da aka zaɓa;

Halin matsakaicin aiki: matsa lamba na aiki, zafin aiki, aikin lalata, ko yana ƙunshe da ƙaƙƙarfan barbashi, ko matsakaicin mai guba ne, ko matsakaicin wuta ne ko fashewar matsakaici, danko na matsakaici, da sauransu; misali, idan kana son zaɓar bawul ɗin solenoid da aka shigo da shi daga LIT, matsakaicin Baya ga mahalli mai ƙonewa da fashe, fashewa - bawul ɗin solenoid mai ƙarfi gabaɗaya ana zaɓin; wani misali shine zaɓin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon Jamus Lit LIT. Matsakaicin yana ƙunshe da ƙaƙƙarfan barbashi, kuma V-mai siffa mai wuya- bawul ɗin ƙwallon da aka hatimce gabaɗaya ana zaɓa.

Abubuwan da ake buƙata don halayen ruwa na bawul: juriya mai gudana, ƙarfin fitarwa, halayen kwarara, matakin rufewa, da sauransu;

Abubuwan buƙatun don girman shigarwa da haɓakar waje: diamita na ƙima, hanyar haɗin kai da ma'aunin haɗi tare da bututun, girman waje ko ƙuntatawa nauyi, da sauransu;

Ƙarin buƙatun don amincin samfurin bawul, rayuwar sabis, da fashewa - Ayyukan tabbacin na'urorin lantarki (bayanin kula lokacin zabar sigogi: Idan za a yi amfani da bawul don dalilai na sarrafawa, dole ne a ƙayyade ƙarin sigogi masu zuwa: Hanyar aiki, mafi girma da mafi ƙarancin kwarara. buƙatun , Ƙaƙƙarfan matsa lamba na al'ada na al'ada, raguwar matsa lamba lokacin rufewa, matsakaicin da ƙananan matsa lamba na bawul).

Dangane da tushen da aka ambata a sama da matakai don zaɓar bawul ɗin, yana da mahimmanci don samun cikakken fahimtar tsarin ciki na nau'ikan bawuloli daban-daban yayin zabar bawul ɗin daidai kuma daidai, don yanke shawara daidai akan bawul ɗin da aka fi so.

Babban iko na bututun bututun shine bawul. Ƙaƙƙarfan buɗewa da sassan rufewa suna sarrafa jagorancin maɗaukaki na matsakaici a cikin bututun. Siffar hanyar ƙwanƙwasa bawul ɗin yana sa bawul ɗin yana da takamaiman yanayin kwarara. Dole ne a yi la'akari da wannan lokacin zabar bawul ɗin da ya fi dacewa don tsarin bututun.
Takaitawa da taƙaita manyan abubuwa masu yawa na zaɓin: ƙayyade abin da aikin bawul ɗin da za a zaɓa, tabbatar da zafin jiki da matsa lamba na matsakaici, tabbatar da ma'auni na bawul da diamita da ake buƙata, tabbatar da kayan aikin bawul, da kuma hanyar aiki;


Lokacin aikawa: 2020-11-10:00:00
  • Na baya:
  • Na gaba: